प्रति,
मा. ना. श्री. चंद्रकांत (दादा) पाटील साहेब, पालकमंत्री, सांगली जिल्हा,
महाराष्ट्र राज्य.
विषय: सांगली-मिरज व कुपवाड परिसरातील प्रलंबित विकासकामांना गती देण्याबाबत.
महोदय,
मी, मनोज भिसे, अध्यक्ष 'लोकहित मंच, सांगली', या पत्राद्वारे आपले लक्ष शहरातील अत्यंत महत्त्वाच्या आणि प्रलंबित असलेल्या दोन प्रश्नांकडे वेधू इच्छितो. आपल्या मार्गदर्शनाखाली जिल्ह्याचा विकास वेगाने होत आहेच, परंतु खालील कामांच्या धिम्या गतीने नागरिक त्रस्त आहेत:
१) स्फूर्ती चौक ते वालचंद कॉलेज बॅक गेट रस्ता कामाबाबत:
स्फूर्ती चौक ते वालचंद कॉलेजचा मागील दरवाजा हा रस्ता विद्यार्थी, प्राध्यापक आणि स्थानिक नागरिकांच्या दळणवळणाच्या दृष्टीने अत्यंत महत्त्वाचा आहे. या रस्त्याचे काम सध्या अतिशय संथ गतीने सुरू असून त्यामुळे खालील समस्या उद्भवत आहेत:
मोठ्या प्रमाणात उडणाऱ्या धुळीमुळे नागरिकांच्या आरोग्याचा प्रश्न निर्माण झाला आहे.
रस्ता अर्धवट असल्याने वाहतूक कोंडी आणि अपघातांचे प्रमाण वाढले आहे.
विद्यार्थ्यांना कॉलेजमध्ये ये-जा करताना नाहक त्रास सहन करावा लागत आहे.
कृपया संबंधित विभागाला हे काम तातडीने पूर्ण करण्याचे आदेश द्यावेत, ही विनंती.
२) मिरज येथील ई-बस चार्जिंग स्टेशन कामाबाबत:
पर्यावरणपूरक सार्वजनिक वाहतुकीसाठी ई-बस सेवा सुरू करणे हा एक उत्तम निर्णय आहे. मात्र, मिरज येथील ई-बस चार्जिंग स्टेशनचे काम अद्याप पूर्ण न झाल्याने या सेवेचा पूर्ण क्षमतेने लाभ घेता येत नाही.
चार्जिंग सुविधेअभावी ई-बसच्या फेऱ्यांवर मर्यादा येत आहेत.
प्रशासकीय दिरंगाईमुळे या प्रकल्पाचा खर्च आणि वेळ दोन्ही वाया जात आहे.
मिरज येथील चार्जिंग स्टेशनचे काम युद्धपातळीवर पूर्ण करून ही सेवा पूर्णतः कार्यान्वित करण्यासाठी आपण संबंधित अधिकाऱ्यांना सूचना द्याव्यात, अशी आमची नम्र मागणी आहे.
लोकहित मंच आणि सांगलीच्या जनतेच्या वतीने मी आपणास विनंती करतो की, आपण स्वतः या विषयात लक्ष घालून प्रशासनाला गती देण्याचे आदेश द्यावेत.
आपला नम्र
मनोज भिसे अध्यक्ष, लोकहित मंच, सांगली.