दक्षिण मध्य रेल्वे, नांदेड विभागात आंतरराष्ट्रीय योग दिन – २०२६ उत्साहात साजरा

  • आनंदा सोनटक्के,नांदे (Loni(BK))
  • Upadted: 21/06/2026 7:35 PM

नांदेड :- दक्षिण मध्य रेल्वे, नांदेड विभागात १२ वा आंतरराष्ट्रीय योग दिन (IDY-2026) आज रेल्वे इन्स्टिट्यूट, डीओसी, नांदेड येथे मोठ्या उत्साहात आणि जल्लोषात साजरा करण्यात आला.

कार्यक्रमाची सुरुवात सहभागींच्या उपस्थितीनंतर दीपप्रज्वलनाने झाली. त्यानंतर माननीय पंतप्रधानांच्या संदेशाचे थेट प्रक्षेपण करण्यात आले. योगाच्या माध्यमातून निरोगी जीवनशैली, मानसिक स्वास्थ्य आणि शारीरिक तंदुरुस्तीचा संदेश उपस्थितांना देण्यात आला.

या कार्यक्रमात रेल्वे अधिकारी, कर्मचारी तसेच त्यांच्या कुटुंबीयांसह १०० हून अधिक सहभागी उत्साहाने सहभागी झाले. योग विद्या धाम, नांदेडचे अध्यक्ष तथा योगगुरू श्री संजय पवार यांनी उपस्थितांना कॉमन योग प्रोटोकॉल अंतर्गत विविध योगासने, प्राणायाम आणि ध्यानाचा सराव करून घेतला.

यावेळी नांदेड विभागाचे विभागीय रेल्वे व्यवस्थापक मा. श्री प्रदीप कामले यांनी सर्व उपस्थितांना योग संकल्प (प्रतिज्ञा) दिली. योग हा केवळ व्यायाम नसून निरोगी आणि संतुलित जीवन जगण्याचा मार्ग असल्याचे त्यांनी सांगितले. नियमित योगाभ्यासामुळे शारीरिक व मानसिक आरोग्य सुधारण्यास मदत होते, असेही त्यांनी नमूद केले.

कार्यक्रमात विविध विभागांतील अधिकारी व कर्मचारी मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. सहभागीांनी नियमित योगाभ्यास करण्याचा आणि निरोगी जीवनशैली स्वीकारण्याचा संकल्प केला.


दक्षिण मध्य रेल्वे, नांदेड विभाग “एक पृथ्वी, एक आरोग्य यासाठी योग” या संकल्पनेचा प्रसार करत कर्मचारी व त्यांच्या कुटुंबीयांच्या सर्वांगीण आरोग्य आणि कल्याणासाठी सातत्याने प्रयत्नशील आहे.

Share

Other News

ताज्या बातम्या